Khi trẻ quấy khóc đêm bạn nên làm gì BIBO | Đà Lạt Plus - Diễn Đàn Mua Bán Trao Đổi Rao Vặt Đà Lạt

Khi trẻ quấy khóc đêm bạn nên làm gì BIBO

Tìm kiếm nhà đất đà lạt, bất động sản đà lạt, phòng trọ đà lạt,...
(Siro Bibo) Để giúp trẻ sơ sinh ngủ ngon, bé cần biết nguyên nhân gây khó chịu cho bé. Đây là nguyên nhân của trẻ sơ sinh khóc vào ban đêm nên biết để chăm sóc em bé tốt hơn.

1. Trẻ thay tã

Em bé của bạn thường đi ngủ vào ban đêm và đây là nguyên nhân khiến trẻ sơ sinh quấy khóc đêm, khóc và khó chịu. Kiểm tra xem tã của em bé có bị ướt hay không, nếu có thì phải thay ngay. Tã khô sẽ giúp bé cảm thấy sạch sẽ, thoải mái và ngủ ngon hơn.

Đói trẻ em

Đây là nguyên nhân đầu tiên khiến nhiều bà mẹ nghi ngờ khi trẻ khóc đêm. Và điều này là hoàn toàn đúng nếu bạn nghi ngờ nó. Đảm bảo bé đói và kiểm tra giấc ngủ của bé. Cho con bú sữa mẹ, chỉ trong một giờ sữa tiêu hóa, em bé chỉ được đi tiểu 2-3 lần em bé cảm thấy đói.

Bạn có thể cho em bé tiêu chảy ngay lập tức nếu tã vẫn còn khô. Em bé sẽ ngủ ngon hơn nếu người mẹ ôm, vỗ và cho con bú.

3. Con bạn quá nóng hoặc quá lạnh

Khi bé khóc, hãy kiểm tra xem nhiệt độ phòng có lạnh hoặc quá nóng không. Nhiệt độ lý tưởng cho trẻ sơ sinh ngủ tốt là 24 đến 26 độ, nếu nhiệt độ dưới hoặc cao hơn sẽ khiến trẻ lạnh hoặc toát mồ hôi nhiều, nóng.

Trẻ sơ sinh rất khó ở nhiệt độ vì cơ thể chúng không thể tự điều chỉnh nhiệt độ cơ thể và dễ cáu kỉnh khi nhiệt độ không lý tưởng.

4. Giấc mơ trẻ em

Đây cũng có thể là lý do khiến trẻ thức dậy và khóc vào ban đêm bởi vì trong ngày bé có thể chơi quá nhiều để dẫn đến giấc ngủ. Khi mơ, đứa trẻ có thể hét lên và khóc nếu giấc mơ làm cho anh ta sợ hãi, ngã hoặc bị mắng chẳng hạn.

Tại thời điểm này, tôi chỉ cần vỗ nhẹ và ôm đứa bé.

Trẻ em bị thiếu canxi

Thiếu canxi sẽ gây kích ứng, ngủ kém, mệt mỏi, suy dinh dưỡng, đổ mồ hôi. Vì vậy, trẻ em sẽ thấy rất khó ngủ vào ban đêm. Để biết nếu con bạn bị thiếu canxi, bạn cần đưa bé đến bệnh viện và làm các xét nghiệm. Khi được chẩn đoán bị thiếu canxi, trẻ em được điều trị theo hướng dẫn của bác sĩ.

6. Trẻ bị bệnh

Cô ấy cần phải kiểm tra nhiệt độ cơ thể của mình là bao nhiêu, cho dù cô ấy có dấu hiệu sốt, ho hay không. Bởi vì nếu đứa trẻ sẽ rất quấy rối mẹ và khóc vào giữa đêm. Nếu con quý vị dưới 39 tuổi, hãy cho con quý vị một làn da để ổn định nhiệt độ cơ thể và cho trẻ uống thuốc giảm sốt nếu em lớn hơn 39 độ.

Nếu trẻ em bị bệnh và sốt cao, uống thuốc mà không sốt nên đưa trẻ đến trường hợp khẩn cấp.

7. Trẻ em sợ hãi

Trẻ sơ sinh thường có những sợ hãi vô hình và dễ sợ, khóc vào giữa đêm. Tại thời điểm này, mẹ ôm, da bên cạnh da để bình tĩnh và cảm thấy an toàn, vì vậy bạn sẽ ngủ rất tốt. Đôi khi, trẻ sơ sinh khóc đêm và không phải vì tã ướt, vì bệnh tật, vì đói vì tôi muốn mẹ ôm ấp, ôm. ((Siro Bibo))

Xem thêm: trẻ bị nôn trớ